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TAARIFA KWA UMMA 

KUFUNGIWA KUJIHUSISHA NA UUZAJI WA PEMBEJEO ZA 

KILIMO NCHINI 

 

Hivi karibuni, Taasisi ya Kuthibiti Ubora wa Mbegu Tanzania (TOSCI) ilifanya ukaguzi 

na kubaini udanganyifu unaofanywa na baadhi ya kampuni/mawakala wa mbegu na 

wadau wengine wasio waaminifu wanaouza mbegu zisizothibitishwa ubora na TOSCI. 

Hali hiyo inaweza kusababisha wakulima kununua mbegu ambazo hazina ubora na 

kusababisha hasara kwa wakulima na kuhatarisha usalama wa chakula nchini. 

Hivyo basi, wafanyabishara wafuatao wamefungiwa kufanya biashara ya mbegu 

mpaka itakapoamuliwa vinginevyo.  

Na Jina Namba ya Usajili Wamiliki/Wakurugenzi 

1 Aghahumbi Co. 

Limited     

SD/663 Omary Mussa Nkwarulo   

Sikujua Issa Kahere 

Aghahumbi Omary Nkwarulo 

2 Lauria Gwindevya SD/2426 Lauria L. Gwindevya 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA KILIMO 
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Vilevile, Wamiliki na Wakurugenzi wa kampuni hizo hawataruhuisiwa kufanya 

biashara ya pembejeo nchini. 

Aidha, kwa kuwa leseni ya biashara ya pembejeo inahusisha mbegu, mbolea na 

viuatilifu, taarifa inatolewa kwamba usajili/leseni zilizotolewa kwa kampuni hizo na 

Mamlaka ya Udhibiti wa Mbolea Tanzania (TFRA) na Mamlaka ya Afya ya Mimea na 

Viuatilifu Tanzania (TPHPA) zimefungiwa kwa kipindi chote cha utekelezaji wa agizo 

hili.  

Taarifa za kufungiwa kwa kampuni hizi zitawasilishwa pia kwa Mamlaka za Serikali 

za Mitaa ili zifutiwe leseni zao za biashara. 

Kupitia tangazo hili, waagizaji, wazalishaji na wasambazaji wa pembejeo 

wanakumbushwa kutojihusisha na udanganyifu wa aina yoyote ili kuepuka mkono 

wa  sheria  ikiwa ni pamoja na kufutiwa hati za usajili/leseni ya kufanya biashara 

zinazohusiana na uuzaji na usambazaji wa pembejeo za kilimo nchini. 

 

Imetolewa tarehe 30/11/2024  kwa idhini ya: 

 

Mkurugenzi Mkuu           Mkurugenzi Mtendaji    Mkurugenzi Mkuu 

TOSCI     TFRA      TPHPA 

 
 
 
 

Kwa taarifa zaidi: 
Tembelea ofisi za TOSCI Morogoro. 


